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TAARIFA KWA UMMA 

RAIS SAMIA AZINDUA MKAKATI WA KITAIFA WA KISAYANSI WA KKK 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, leo 
amezindua rasmi Mpango Mkakati wa Kisayansi wa Kujenga Umahiri wa Kusoma, 
Kuandika na Kuhesabu (KKK) kwa watoto wa Elimu ya Awali na wanafunzi wa Darasa la 
I na II, jijini Dar es Salaam. 
 

Mkakati huo ni miongoni mwa ahadi za siku 100 zilizotolewa na Rais Dkt. Samia wakati 
wa kampeni za Uchaguzi Mkuu wa 2025, na ni msingi wa ujifunzaji unaolenga kuhakikisha 
watoto wote wanamudu stadi za msingi za kusoma, kuandika na kuhesabu mapema kabla 
ya kufika Darasa la Tatu, ili kuwawezesha kujifunza kwa ufanisi katika hatua zinazofuata 
za elimu. 
 

Akizungumza wakati wa uzinduzi, Rais Dkt. Samia amesema kuwa KKK ni msingi wa 
ujifunzaji wote, akisisitiza kuwa mtoto anayekosa msingi huo hubaki nyuma kielimu na 
hupata ugumu wa kumudu masomo ya juu zaidi. 
 

Aidha, Rais Dkt. Samia ameipongeza Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kwa 
maandalizi thabiti ya Mkakati huu, akieleza kuvutiwa na matumizi ya mbinu shirikishi za 
ujifunzaji zilizooneshwa wakati wa uzinduzi kwa kutumia zana na nyenzo bunifu 
zinazopatikana nchini. 
 

Rais Dkt. Samia ameielekeza Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kushirikiana kwa 
karibu na Ofisi ya Waziri Mkuu – Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) 
pamoja na wizara za kisekta zinazohusika na maendeleo ya awali ya mtoto, ili kuhakikisha 
Mkakati huu unatekelezwa kikamilifu katika ngazi zote. 
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Katika utekelezaji wa Mpango Mkakati huo, Rais Dkt. Samia ameagiza kufanyika kwa 
tathmini za mapema na endelevu za ujifunzaji ili kubaini changamoto kwa wakati kwa 
kuzingatia matokeo halisi ya watoto, badala ya taarifa pekee. 
 

Katika kufanikisha hilo, amesisitiza umuhimu wa kuwawezesha walimu kwa mbinu za 
kisasa na nyenzo za kufundishia, pamoja na kuimarishwa kwa ukaguzi wa elimu na 
ufuatiliaji wa karibu wa utekelezaji, ili kubaini changamoto kwa wakati na kuchukua hatua 
stahiki. 
 

Katika hatua nyingine, Rais Dkt. Samia ameeleza Mkakati wa KKK kuwa sehemu ya 
utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050, Sera ya Elimu na Mafunzo ya mwaka 2014 
(Toleo la 2023), pamoja na mchango wa Tanzania katika kutekeleza Ajenda ya Afrika 2063 
na Lengo namba Nne la Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDG 4) kuhusu Elimu Bora. 
 

Halikadhalika, Rais Dkt. Samia ametambua mchango wa sekta binafsi na wadau wa 
maendeleo katika utoaji wa elimu nchini, na kusisitiza umuhimu wa ushiriki wao katika 
kufanikisha utekelezaji wa Mkakati huo. 
 

Kwa upande wake, Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, Prof. Adolf Mkenda, amesema 
Serikali imetekeleza ahadi ya Rais kabla ya kuisha siku 100 za malengo ya utekelezaji, na 
kuongeza kuwa Mkakati wa KKK utatekelezwa katika kipindi cha miaka mitano hadi 
mwaka 2030/2031, huku tathmini ya utekelezaji ikitolewa kila mwaka. 
 

TAARIFA KWA MHARIRI: 

Mpango Mkakati wa Kisayansi wa Kujenga Umahiri wa Kusoma, Kuandika na Kuhesabu 
(KKK) kwa watoto wa Elimu ya Awali na wanafunzi wa Darasa la I na II, ni mkakati wa 
kitaifa unaolenga kubadili matokeo ya ujifunzaji wa awali kwa kuhakikisha watoto 
wanamudu kusoma, kuandika na kuhesabu mapema, kupitia mbinu zinazopimika na 
uwajibikaji wa wazi wa utekelezaji. 
 

Utekelezaji wa Mkakati huu unaenda sambamba na maboresho ya miundombinu na 
rasilimali watu yaliyofanywa katika Sekta ya Elimu, kama vile ujenzi wa madarasa ya 
elimu msingi kutoka 151,315 mwaka 2021 hadi 184,850 mwaka 2025, pamoja na mpango 
wa ajira 7,000 za walimu wa masomo ya Sayansi na Hisabati, ambapo tayari walimu 6,044 
wamekwishaajiriwa.  
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