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Dar es Salaam.                                                                                                Baruapepe: press@ikulu.go.tz 
03 Desemba, 2025 
 

 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amekutana 
na kufanya mazungumzo na Naibu Mwenyekiti wa Biashara wa Jumuiya ya Madola na 
Baraza la Uwekezaji (CWEIC), Lord Hugo Swire, tarehe 02 Desemba, 2025, Ikulu jijini Dar 
es Salaam. 
 
Katika mazungumzo yao, wamejadiliana kuhusu kuanzisha ushirikiano wa kibiashara na 
fursa za uwekezaji zinazoweza kuchochea ukuaji wa uchumi na ajira nchini. 
 
Rais Dkt. Samia ameeleza kuwa Serikali imefungua milango kwa wawekezaji wenye nia ya 
kushirikiana na Tanzania katika kusukuma mbele ajenda ya maendeleo ya Taifa, na 
kuongeza kuwa kwa zaidi ya miongo sita Tanzania imeendeleza ushirikiano thabiti na 
wawekezaji na wadau wa maendeleo, huku ikiimarisha mazingira ya uwekezaji na kufanya 
biashara.  
 
Akigusia matukio ya uvunjifu wa amani ya tarehe 29 Oktoba, 2025, Rais Dkt. Samia 
amesisitiza kuwa Tanzania inaendelea kuwa nchi yenye utulivu na ina mifumo madhubuti 
ya kushughulikia masuala yake ya ndani.  
 
Aidha, ameihakikishia jumuiya ya wawekezaji kuwa Serikali itaendelea kuwajibika kwa 
usalama wa wawekezaji na biashara zao, na kudokeza kuwa nchi ipo katika hatua za awali 
za mchakato wa mapitio ya Katiba unaokusudiwa kuimarisha utendaji wa taasisi na sekta 
ya biashara na uwekezaji. 
 
Kwa upande wake, Lord Swire ameonesha utayari wa CWEIC kuendeleza ushirikiano na 
Tanzania kama mshirika wa kimkakati ili kuvutia wawekezaji zaidi kutoka nchi 
wanachama wa Jumuiya ya Madola.  
 
Halikadhalika, amemshukuru Rais Dkt. Samia kwa mapokezi na kumtakia heri katika 
kuendeleza juhudi za kuimarisha uchumi wa nchi, huku akiiombea Tanzania kurejea katika 
hali ya utulivu.  
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Taarifa Zaidi: 
 

Lord Hugo Swire ni Naibu Mwenyekiti wa Biashara wa Jumuiya ya Madola na Baraza la 
Uwekezaji CWEIC na aliyewahi kuwa Waziri wa Mambo ya Nje wa Uingereza. Swire, 
ambaye ni mwanachama wa House of Lords, ni mbobezi katika masuala ya diplomasia, 
biashara na masuala ya Jumuiya ya Madola.  
 
Kuhusu CWEIC: 
 

Commonwealth Enterprise and Investment Council (CWEIC) ni mtandao rasmi wa 
biashara wa Jumuiya ya Madola unaojumuisha nchi 56, na unalenga kuimarisha biashara 
na uwekezaji kupitia ushirikiano kati ya serikali, sekta binafsi na taasisi za maendeleo, 
pamoja na kuhamasisha fursa za kiuchumi ndani ya nchi wanachama. 
 
 
 
Shaaban Kissu 
Naibu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 


