

# JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU



*Dodoma*

*05 Aprili, 2025*

## TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya uteuzi wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, uteuzi huo ni kama ifuatavyo:-

- (i) Prof. John Wajanga Aron Kondoro ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Kamisheni ya Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH). Prof. Kondoro anachukua nafasi ya Prof. Makenya Abraham Honoratus Maboko ambaye amemaliza muda wake;
- (ii) Prof. Emanuel Amanuel Mjema ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza la Uongozi la Chuo cha Usimamizi wa Fedha (IFM) kwa kipindi cha pili;
- (iii) Mhandisi Mwanasha Rajabu Tumbo ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC). Mhandisi Tumbo anachukua nafasi ya Prof. Esnat Chaggu ambaye amemaliza muda wake;
- (iv) IGP Mstaafu Balozi Simon Nyakoro Sirro ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Madini la Taifa (STAMICO). Balozi Sirro anachukua nafasi ya Meja Jenerali Mstaafu Michael Isamuhyo ambaye amemaliza muda wake; na
- (v) Bi. Rosemary William Silaa ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini ya Bohari ya Dawa (MSD) kwa kipindi cha pili.

Sharifa B. Nyanga

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu



*Ikulu Mawasiliano / ikulu\_mawasiliano /  
ikulu\_Tanzania / ikulu Tanzania /  
ikulumawasiliano / Ikulu Tanzania / Ikulu Tanzania*



# JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU



*Ikulu Mawasiliano / ikulu\_mawasiliano /  
ikulu\_Tanzania / ikulu Tanzania /  
ikulumawasilano / Ikulu Tanzania / Ikulu Tanzania*

