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Tanga 

27 Februari, 2025 

 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
kuwa Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) imeanza kutoa ruzuku kwenye 
miradi ya nishati ya gesi ya kupikia, majiko ya gesi na majiko ya umeme ikiwa ni utekelezaji 
wa Mkakati wa Kitaifa wa Nishati Safi ya Kupikia kwa kuhamasisha na kurahisisha 
upatikanaji wa nishati safi. 
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati wa uzinduzi rasmi wa Mradi wa Usambazaji 
wa Mitungi ya Gesi ya Kupikia 551,795 nchi nzima kwa bei ya ruzuku iliyofanyika katika 
Wilaya ya Muheza ambapo Rais Dkt. Samia ametoa mitungi ya gesi asilia kwa wawakilishi 
na wakazi wa Wilaya zote za Mkoa wa Tanga. 
 
Mradi huo utahusisha usambazaji wa mitungi ya gesi ya kupikia, majiko banifu 205,000 na 
miundombinu ya gesi asilia katika Mikoa ya Lindi na Pwani.  
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesema Serikali itaendelea kutunga sera zitakazoimarisha ushiriki 
wa sekta binafsi katika upatikanaji wa nishati safi ya kupikia kwa bei nafuu na kwa urahisi 
ili kuimarisha ustawi wa wananchi na kulinda mazingira. 
 
Katika hatua nyingine, leo Rais Dkt. Samia amefungua rasmi kiwanda cha Saruji na Chokaa 
cha Maweni Limestone katika Jiji la Tanga, uwekezaji unaoendana na dhamira ya Serikali 
ya kurejesha hadhi ya Mkoa wa Tanga kama mkoa wa viwanda.  
 
Rais Dkt. Samia amesema kuwa uamuzi wa kampuni ya Maweni Limestone kupanua 
uwekezaji wake nchini ni ishara ya imani ya wawekezaji kwa sera za uwekezaji, mazingira 
ya biashara na rasilimali watu nchini Tanzania. 
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Aidha, Rais Dkt. Samia ametumia fursa hiyo kukumbushia wajibu wa wawekezaji wote na 
wenye viwanda wote nchini kulipa kodi stahiki za Serikali Kuu na ushuru wa Halmashauri 
kwani ndio fedha zinazotegemewa kuwezesha maendeleo ya wananchi. 
 
Vilevile, Rais Dkt. Samia ameweka Jiwe la Msingi la Mradi wa Maji wa Tanga - Horohoro 
unaohusisha ulazaji wa mabomba yenye urefu wa kilomita 91.9. Akizungumza na 
wananchi katika Stendi ya Mabasi Mkinga Rais Dkt. Samia amesema mradi huo 
utawahakikishia maji safi na salama wananchi takriban 57,000 katika Vijiji 37 katika Wilaya 
ya Mkinga na Wilaya ya Tanga.  
 
Matukio hayo yamefanyika leo ikiwa ni siku ya 5 ya ziara ya Rais Dkt. Samia katika Mkoa 
wa Tanga. Kesho tarehe 28 Februari, 2025, Rais Dkt Samia anatarajia kuzungumza na 
wakazi wa Mkoa wa Tanga katika Mkutano wa Hadhara utakaofanyika katika Uwanja wa 
Mkwakwani katika Jiji la Tanga. 
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