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Dodoma 
03 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
kuwa Mahakama ya Tanzania itakuwa na mchango mkubwa katika kuiwezesha Tanzania 
kufikia malengo yake ya maendeleo kama yatakayobainishwa kwenye Dira mpya ya Taifa 
ya Maendeleo ya mwaka 2050. 
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati wa maadhimisho ya Kitaifa ya Siku ya Sheria 
nchini na uzinduzi rasmi wa Shughuli za Mahakama kwa mwaka 2025 yaliyofanyika katika 
viwanja vya Chinangali yakiwa na kaulimbiu “Tanzania ya 2050: Nafasi ya Taasisi 
zinazosimamia Haki Madai katika kufikia malengo makuu ya Dira ya Taifa ya 
Maendeleo”. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia ameeleza kuwa utekelezaji wa Dira utavutia mitaji ya uwekezaji 
jambo litakalohitaji kuingia mikataba mbalimbali baina ya Serikali na sekta binafsi. Hivyo, 
ametoa rai kwa sekta zote zinazohusika na Haki Madai kujiandaa vyema katika kutoa 
huduma za haki.   
 
Rais Dkt. Samia pia ameeleza kuwa katika miaka ijayo Tanzania inatarajia kuhushuhudia 
ongezeko kubwa la shughuli za kibiashara na kiuchumi, hali itakayoongeza uhitaji wa 
huduma za utoaji haki zinazohusiana na biashara hizo.  
 
Kwa msingi huo, Rais Dkt. Samia ameitaka Mahakama ya Tanzania na Mabaraza ya 
Mashauri ya Kodi kuwa wawezeshaji wa shughuli za kiuchumi kwa kutenda haki kwa 
usawa na kwa wakati.  
 
Vilevile, Rais Dkt. Samia amempongeza Jaji Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Prof. Ibrahimu Hamis Juma na mhimili wa Mahakama ya Tanzania kwa maendeleo 
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yanayoendelea kushuhudiwa katika utekelezaji wa huduma za sheria, ikiwemo kuimarisha 
matumizi ya TEHAMA na msisitizo wa kisera unaowekwa na Mahakama katika 
kuimarisha mfumo wa Haki Madai.  
 
Rais Dkt. Samia amebainisha kuwa Serikali itaendelea kuimarisha mazingira ya utendaji 
kazi wa watumishi wa sekta ya Mahakama.  
 
Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia amesema kuwa Serikali imepokea ushauri 
uliotolewa na Rais wa Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) Wakili Boniface Anyisile 
Mwabukusi wa kukuza ushirikiano katika kampeni za kutoa elimu kwa wananchi kuhusu 
sheria, na ameitaka Wizara ya Katiba na Sheria kuratibu suala hilo.  
 
Aidha, ameridhia ombi la Wakili Mwabukusi la TLS kuendelea kupatiwa rasilimali na 
dhana za kazi zitakazowezesha Chama hicho kufikisha huduma za msaada wa kisheria kwa 
wananchi wengi zaidi. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 


