JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Dar es Salaam
30 Januari, 2025

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema
Serikali itaimarisha mifumo ya usimamizi wa maafa na kuhakikisha tunakuwa na

utayari wa kukabiliana na dharura wakati wote.

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo katika hafla ya chakula cha mchana pamoja na
washiriki wa zoezi la utafutaji na uokozi wa ajali ya kuporomoka kwa jengo la ghorofa
eneo la Kariakoo ikiwa ni utekelezaji wa ahadi aliyoitoa wakati alipotembelea eneo la
ajali mwezi Novemba, 2024.

Aidha, Rais Dkt. Samia ametumia hafla hiyo kuwashukuru wote waliojitolea katika
zoezi la utafutaji na uokozi na amerejea msisitizo wake kuwa taarifa ya Kamati ya
Uchunguzi wa ajali ya jengo kuporomoka Kariakoo itakapokamilika itawekwa wazi.

Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia ameridhia mwaliko wa Mwenyekiti wa
Wafanyabiashara wa Kariakoo kufanya ziara katika eneo hilo la biashara kwa lengo la
kuzungumza na wafanyabiashara wa eneo hilo.

Akijibu mwaliko kutembelea Kariakoo, Rais Dkt. Samia amesema atatumia ziara hiyo
pia kuzindua ukarabati wa jengo la Soko Kuu la Kariakoo huku akirejea azma ya Serikali
kulifanya soko la Kariakoo kufanya biashara kwa masaa 24.

=

Sharifa B. Nyanga
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu

PEEEEE® A

Ikulu Mawasiliano / ikulu_mawasiliano /
ikulu_Tanzania / ikulu Tanzania / i
ikulumawasilano / Ikulu Tanzania / Tkulu Tanzania E -ﬂ-fE



