JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Zanzibar
10 Januari, 2025

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya
uteuzi wa Majaji wa Mahakama ya Rufani, Wenyeviti wa Bodi na kumpangia kituo cha kazi
Balozi. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Dkt. Moses
Kusiluka walioteuliwa ni kama ifuatavyo:-

(i) Jaji Latifa Alhinai Mansoor ameteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama ya
Rufani. Kabla ya uteuzi huu, Jaji Mansoor alikuwa Jaji Mfawidhi, Kituo
Jumuishi, Morogoro;

(ii)  Jaji George Mcheche Masaju ameteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama ya
Rufani. Kabla ya uteuzi huu, Jaji Masaju alikuwa Jaji wa Mahakama
Kuu na Mshauri wa Rais, Sheria;

(iii)  Jaji Dkt. Deo John Nangela ameteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama ya
Rufani. Kabla ya uteuzi huu, Jaji Dkt. Nangela alikuwa Jaji Mfawidhi,
Mahakama Kuu, Kanda ya Sumbawanga;

(iv)  Jaji Dkt. Ubena John Agatho ameteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama ya
Rufani. Kabla ya uteuzi huu, Jaji Dkt. Agatho alikuwa Jaji wa
Mahakama Kuu, Divisheni ya Biashara, Dar es Salaam;

(v)  Balozi Dkt. Stephen John Simbachawene amepangiwa kuwa Balozi wa
Tanzania nchini Brazil. Balozi Dkt. Simbachawene anachukua nafasi ya
Balozi Prof. Adelardus Kilangi ambaye amepangiwa majukumu
mengine;

(vi) Bw. Uledi Abbas Mussa ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya
Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kwa kipindi cha pili; na
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(vii) Prof. Zacharia Mabubu Mganilwa ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa
Bodi ya Uongozi wa Chuo cha Elimu ya Biashara (CBE). Prof.
Mganilwa anachukua nafasi ya Prof. Wineaster Anderson ambaye
amemaliza muda wake.

Aidha, uapisho wa Majaji wa Mahakama ya Rufani walioteuliwa utafanyika kwa tarehe
itakayopangwa baadaye.
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Sharifa B. Nyanga
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu
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