JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU
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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ameipongeza
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kwa kuendelea kusimamia malengo ya Mapinduzi
Matukufu ya Zanzibar ya kujenga ustawi wa wananchi ikiwemo kwa kuboresha sekta ya
elimu.

Akizungumzia dhana pana ya Mapinduzi, Rais Dkt. Samia amesema “Mapinduzi ni
maendeleo, hatua baada ya hatua. Yale Mapinduzi ya kuutafuta Uhuru tulimaliza, sasa
hivi ni Mapinduzi ya kutafuta maendeleo, hatua baada ya hatua, na kulinda Uhuru wetu;
ndio Mapinduzi yetu sasa hivi”.

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati akizindua Skuli ya Sekondari Bumbwini
Misufini, ikiwa ni sehemu ya shamrashamra za Maadhimisho ya Miaka 61 ya Mapinduzi
ya Zanzibar.

Aidha, kutokana na mchango mkubwa wa Makamu wa Pili wa Rais Mstaafu wa Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar, Mhe. Balozi Seif Ali Iddi, Rais Dkt. Samia ameelekeza skuli hiyo
ibebe jina la kiongozi huyo kwa heshima yake.

Rais Dkt. Samia amesema kuwa skuli hiyo ni matokeo ya maono ya Viongozi wa Mapinduzi
waliodhamiria fursa ya elimu itolewe kwa watu wote, jambo ambalo limeendelea
kusimamiwa na Serikali ya Awamu ya Nane chini ya uongozi wa Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, Mhe. Dkt. Hussein Ali Mwinyi.

Rais Dkt. Samia ameongeza kuwa hatua kubwa imepigwa katika sekta ya elimu huku idadi
ya skuli pamoja na wanafunzi kuanzia elimu ya awali hadi sekondari ikiongezeka ikiwa ni
matunda na matokeo ya Mapinduzi.

Rais Dkt. Samia amesisitiza kuwa shabaha ya Serikali zote mbili ni kujenga mfumo wa
elimu unaozalisha wanafunzi wenye utaalamu na ujuzi, utakavyowawezesha kushindana
katika soko la ajira na kulinufaisha Taifa kwa ujumla.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Akizungumzia umuhimu wa masomo ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano
(TEHAMA), amesema kuwa Serikali inatekeleza Mkakati wa Uchumi wa Kidigitali ili
kuwaandaa Watanzania kunufaika na ajira zinazozalishwa kupitia uwekezaji unaofanywa
nchini ikiwemo kuziwezesha shule/skuli kuwa na mifumo ya TEHAMA.

Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia ametoa rai kwa wazazi kuwapa watoto wao nafasi
ya kupata fursa ya elimu, ikiwemo kuwapatia muda wa kupitia masomo yao, kwenda
shule/skuli wakiwa katika hali inayotakiwa.
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